5T_06
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

bài nì lãng tử cực lun, ai ko đọc, phí!!!

3 posters

Go down

bài nì lãng tử cực lun, ai ko đọc, phí!!! Empty bài nì lãng tử cực lun, ai ko đọc, phí!!!

Bài gửi by VIP Thu Sep 25, 2008 11:04 pm

Đêm trăng buồn

Trăng huyền hoặc thả chờn vờn nỗi nhớ
Gió đưa bay ngàn lá đỏ bên thềm
Mộng ríu rít đầy tơ vương mắc cỡ
Đôi vai mềm như nắng ấm lòng thêm

Trăng huyền hoặc sặc sỡ khoảng trời đêm
Quỳnh thúc giục đùa hương qua mắt ngọc
Bàn chân ai trên đường nghe nặng nhọc
Thả hồn sâu gợi nỗi nhớ trầm tư

Ta hỏi gió, gió lắc lư đi mất
Ta hỏi trăng, trăng ngây ngất cùng hoa
Hỏi lòng mình thì lòng mình khoắc khoải
Bản tình ca người lãng tử hào hoa

Trăng ơi!
Trăng buồn sao nghiêng ngả
Cả đất trời cũng ngả đầu say
Chỉ những vì sao bị mây lặng lề che khuất
Ôi! Đêm trăng buồn; ai thấu tim ta?

7.01.05

Nghe giống thơ Hàn Mặc Tử wá Thuỳ ui, 1 trong những nhà thơ tui thik nhất đấy, sướng nhá Laughing
VIP
VIP
Hội quý tộc độc thân
Hội quý tộc độc thân

Nữ

bài nì lãng tử cực lun, ai ko đọc, phí!!! Empty Re: bài nì lãng tử cực lun, ai ko đọc, phí!!!

Bài gửi by Julia Thu Sep 25, 2008 11:24 pm

bài này hay quá. thật sự là có cảm jác của một nhà thơ lớn òi đấy Thuỳ ah.
Julia
Julia
Hội quý tộc độc thân
Hội quý tộc độc thân

Nữ

http://my.opera.com/Cockneygirl/blog/

bài nì lãng tử cực lun, ai ko đọc, phí!!! Empty Re: bài nì lãng tử cực lun, ai ko đọc, phí!!!

Bài gửi by bonbon Sat Oct 04, 2008 10:12 am

bài nì lãng tử cực lun, ai ko đọc, phí!!! 96589" CáI gÌ k0 thuỘc vỀ mÌnH

.........................thÌ cÓ cỐ vẪn.........................

VĩNh viỄn k0 thuỘc vỀ mÌnh"

Còn gì đau đớn hơn việc tình yêu chẳng được đáp trả ... cho đi mà người ta chẳng buồn nhận ...Chẳng biết làm gì hết chỉ biết lặng lẽ ngắm nhìn cuộc sống của người ta từ 1 nơi rất xa .. bởi biết rằng mình không thể bước vào cuộc sống đó ... Có lúc lại tự lừa dối mình .. tự cho mình những ảo tưởng và hy vọng ....rằng người ta thik mình ... để rồi lại sụp đổ và thất vọng khi nhận ra người ta vô tâm quá ... có khi còn chẳng biết đến tình cảm của mình ...Có đôi khi chỉ là 1 cái nhìn ... 1 câu hỏi quan tâm .. 1 vài cử chỉ biểu hiện ... mình cũng biến đó là cái phao để bấu víu vào khi sắp bị chìm vào biển tuyệt vọng ... để rồi 1 ngày nhận ra tất cả chỉ là ngộ nhận ... cái phao đó xẹt đi và chính nó nhấn chìm mình xuống

Có những khi muốn quen 1 người khác ... muốn yêu 1 người khác ... nhưng trong lòng lại cứ chần chừ chờ đợi ... cứ hy vọng rằng 1 ngày người ta nhận ra và đáp trả tình cảm của mình ... cứ chờ hoài ... đợi hoài mà chẳng hề biết điều đó sẽ chẳng bao h xay ra
Có khi trong lòng lại dấy lên sự ghen tuông ... khi thấy người ta quan tâm tới người khác ...nhắc nhiều tới người khác ... đùa cợt với người khác ...trong lòng lại lo lắng nếu người ta yêu người khác thì mình chẳng còn cơ hôi
Rồi lại những lúc xót xa khi thấy người ta đau đớn vì người khác ... căm thù kẻ đã làm cho người ta tổn thuơng
Rồi khi lòng tự nhủ phải quên người ta đi .. phải chôn vùi đi ... nhưng làm không có được .. từ trước tới nay có bao h con tim nghe lời của lí trí đâu ...cứ luyến tiếc mãi điều gì mà chính mình cũng chẳng xác định rõ ... Cứ mỗi ngày những cảm xúc ... những hy vọng ... những thương yêu ... cứ giằng xé, dằng xé và xé nát con tim .... Nói 1 cách khác ... yêu đơn phương là cả 1 cuộc chiến đấu với chính bản thân mình ... 1 cuộc chiến không có người thắng ko có người thua ... chỉ biết 1 điều kết cục sẽ chắc chắn là nguơi đau đớn ... Nhưng cũng thật vĩ đại .... vì người ta có thể chịu đựng được tất cả những đau đớn dày vò đó ... Biết là đớn đau những vẫn cứ xông vào ... Cứ cho đi cho đi .. có khi mỗi ngày lại nhiều hơn ... dẫu biết sẽ chẳng được đáp trả

Chỉ khi bạn thật sự mong muốn ai đó được hạnh phúc, thậm chí hạnh phúc đó không phải dành cho bạn, bạn mới hiểu rằng bạn đã yêu người đó thật sự mất rồi.

Mọi việc bạn làm đều dành cho điều tốt đẹp nhất. Vậy khi người bạn yêu không dành chút tình yêu nào cho bạn, đừng ngại ngần mà không đến với người khác nữa - đơn giản - vì bạn sẽ không bao giờ biết tình yêu là gì nếu không thử nó.
Bạn sẽ không tự nhiên yêu ai được trừ khi chính bạn phải mạo hiểm với tinh yêu. Tình yêu luôn phải giằng xé với niềm đau. Nếu bạn chưa từng đau đớn ư? Thế thì bạn sẽ chẳng học được thế nào là yêu đâu. Tuy vết thương bởi tình yêu không phải lúc nào cũng làm bạn đau đớn. nhưng nỗi đau vẫn còn đó .... để thử thách bạn,.... để giúp bạn trưởng thành hơn.

Được sửa bởi bonbon ngày Wed Oct 08, 2008 12:20 pm; sửa lần 1.
bonbon
bonbon
Bé khoẻ bé đẹp

Nữ

http://gocrieng.net/profile/NguyenThiThuHuyen16

Bài gửi by VIP Mon Oct 06, 2008 11:07 pm

Giật mình!
VIP
VIP
Hội quý tộc độc thân
Hội quý tộc độc thân

Nữ

Bài gửi by bonbon Tue Oct 07, 2008 11:34 am

hic.sao chị nói mỗi câu:"Giật mình"Em chẳng hiểu chi cả,Chị Thấy không đồng ý ạ?hihi em tâm sự thật mà.
bonbon
bonbon
Bé khoẻ bé đẹp

Nữ

Bài gửi by VIP Wed Oct 08, 2008 12:20 am

Ai bảo là ko đồng ý thía, chị à, đồng ý quá đi chứ lịVery Happy
VIP
VIP
Hội quý tộc độc thân
Hội quý tộc độc thân

Nữ

Bài gửi by bonbon Wed Oct 08, 2008 12:18 pm

hic.em cảm ơn chị nha.em tưởng chị hổng đồng ý.Chị ơi!Chị cho em hỏi làm thế nào để học tốt các môn học ở đại học vậy.Em mới học mà thấy sao khó hiểu quá trời luôn.Chị va mọi người trong gia đình 5t-06 giúp em với.Help me!
bonbon
bonbon
Bé khoẻ bé đẹp

Nữ

Bài gửi by VIP Wed Oct 08, 2008 1:08 pm

Cụ thể là môn j hả em?

Nhìn bé đứng dưới mưa mà thương wá, tên nào mà tệ đến zậy heng? Evil or Very Mad
Bé (gọi thía có đc hok, nghe dễ thương đấy chứVery Happy) có thể chia sẻ câu chuyện của mình ko? I love you
VIP
VIP
Hội quý tộc độc thân
Hội quý tộc độc thân

Nữ

Bài gửi by bonbon Wed Oct 08, 2008 6:51 pm

Thì môn gì liên quan tới Toán đó chị ạ.Em học cử nhân Toán mà.Đau đầu kinh khủng.Em thấy chán quá chị ạ.Còn hình ảnh cô bé đứng dưới mưa thì hôm nào em sẽ tâm sự với chị sau.Nói chung là có liên uan tới em.Chị cứ gọi Bé cũng được hoặc gọi là Bòn Bon cũng được.HiHif.THôi giờ em phải đi ăn cơm đây
bonbon
bonbon
Bé khoẻ bé đẹp

Nữ

Bài gửi by VIP Thu Oct 09, 2008 10:48 pm

I hi, toán mà em hỏi bọn chị là hỏi nhầm người mất ùi:D, nói chung là cố gắng sắp xếp thời gian và học có mục tiêu, có kế hoạch là ngon nghẻ hết em ah (bít thía nhg chị cũg đã làm đc đâu:oops:).
Rất vui nếu đc chia sẻ cùng béVery Happy
VIP
VIP
Hội quý tộc độc thân
Hội quý tộc độc thân

Nữ

Bài gửi by bonbon Fri Oct 10, 2008 3:03 pm

hic.em biết là các chị học ngoại ngữ nhưng vẫn muốn hỏi cách học ở trên đại học thế nào mừ.em cảm ơn chị vì chị đã nghe em tâm sự.Câu chuyện mà em kể ở trên cũng liên quan tới em chút chút.Em cũng không biết tình cảm đó là gì nhưng sao em thấy nhớ người đó quá trời.THeo em hiểu thì hình như(chỉ hình như thôi) là người đó có bạn gái rồi thì phải.Nhưng sao với em người đó lại quan tâm,Chia sẻ mọi lúc với em .Em biết đó không fải là tình bạn hay tình anh em .Người đó giúp em đứng dậy sau mỗi thất bại nhưng cũng làm em thấy bị tổn thương.Là con gái chẳng lẽ em lại hỏi người đó xem thế là thế náo ư?Em làm gì bây giờ.Hình như tuổi mới lơn như em chuyện tình cảm luôn rắc rối vậy hay sao ý.Tuổi của em thì tình cảm đó gọi là gì chị nhỉ?
ah, bây giờ các chị học lớp nào vậy ạ?Nhưng công nhận lớp chị vui thật đấy.Giờ lớp em con số thành viên lên tới 101 người rùi.Đông đến nỗi chẳng biết ai học chung lớp với mình nữa chị ạ.Em cảm ơn vì chị đã nghe em tâm sự.
bonbon
bonbon
Bé khoẻ bé đẹp

Nữ

Bài gửi by VIP Sat Oct 11, 2008 10:26 pm

Ủa, h e đang học trường nào zậy, lớp chị là 5T-06, jống như e thấy ở trên 4rum ý. Cảm ơn e vì lời khen cho lớp chịVery Happy

Con gái rắc rối e nhỉ, nếu là con trai thì chắc đã jải quyết đc lâu ùi, ít ra cũng có thể chủ động để bít đích xác điều mình mún bít. Khổ thân cô bé, ước j chị có lời khuyên júp e, vì cũng ước j chị có lời khuyên cho chính mình... Crying or Very sad

VIP
VIP
Hội quý tộc độc thân
Hội quý tộc độc thân

Nữ

Bài gửi by bonbon Mon Oct 13, 2008 2:32 pm

hìhì.Em tưởng mỗi năm các chị sẽ có tên lớp mới.Vẫn 5t-06 hả chị?
Em nhiều lúc cũng ướ mình là con trai lắm chị ạ.Chị ơi!Theo em hiểu thì hình như chị cũng dành tình cảm cho ai đó nhưng cũng không biết anh ấy có yêu chị không.Có Phải không chị?Buồn chị nhỉ.
à.em đang học ở đại học Hải Phòng Khoa Cử Nhân Toán mà.Khi nào có thời gian lên Hà Nội chơi em sẽ ghé thăm các anh chị.Lúc đó đừng đuổi em nha.Và khi ấy chị em minh sẽ tâm sự nhiều hơn chị nhỉ.chị em mình còn phải gặp nhau để giải quyết bài toán chung kia nữa mà .Phải Không chị???????????cho em gửi lời hỏi thăm tới anh Thuỳ,anh Nam và chị Thanh lớp tiếng Pháp nha chị.
bonbon
bonbon
Bé khoẻ bé đẹp

Nữ

Bài gửi by VIP Mon Oct 13, 2008 9:59 pm

Very Happy
VIP
VIP
Hội quý tộc độc thân
Hội quý tộc độc thân

Nữ

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content